MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)
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KATI YA
SSR POLYPLAST PRIVATE LIMITED ......cccccconnnnnsanscnnansansansasiansanens MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) ...cccovviviiininnnnnnns MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA leo tarehe 5 mwezi
Februari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 5 mwezi Februari 2025 kwa madai
kwamba Mlalamikiwa aamriwe kutositisha huduma ya umeme kutokana na ankara ya
kiasi cha TZS 6,625,002.60.

Mlalamikaji anaeleza kwamba alipokea ankara ya umeme tarehe 7 Novemba 2024 ya
kiasi cha TZS 6,625,002.60 ambayo ni sawa na kV370 ingawa matumizi ya umeme
katika kiwanda chao ni kV 10 kwa mwezi mmoja kwa sababu matumizi yao ni madogo.
Mlalamikaji anaendelea kueleza kwamba baada ya kupokea ankara bishaniwa,
alienda ofisi ya Mlalamikiwa kwa lengo la kupata muafaka wa ankara hiyo.



Mialamikaji anaeleza kwamba kiwanda Kkilisitisha kufanya kazi hivyo kwa mwezi
ambao wamepokea ankara ya Milalamikiwa kiwanda hakikufanya shughuli za
uzalishaji hivyo aliiomba ofisi ya Mialamikiwa kupunguza ankara hiyo na ampatie
ankara sahihi lakini hawakuweza kufikia muafaka na Mialamikaji aliamua kuwasilisha
malalamiko yake katika Mamlaka (EWURA) kwa ajili ya utatuzi.

Baada ya kupokea malalamiko hayo, mnamo tarehe 18 Novemba 2024, Mamlaka
(EWURA) ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa
maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuniya 6 (1) na 7 (1)
ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints
Settlement Procedure), Rules 2020)) GN. 428/2020.

Mnamo tarehe 6 Desemba 2024, Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kukiri kupokea
malalamiko ya Mlalamikaji na kueleza kwamba Mlalamikaji anapaswa kulipa ankara
yake kwa maana imetokana na matumizi yake kwa mwezi Oktoba 2024. Mlalamikiwa

ameendelea kueleza kwamba Mialamikaji anapaswa kuthibitisha madai yake.

Kikao cha usuluhishi kilifanyika mnamo tarehe 7 Januari 2025 katika ofisi ya EWURA
Kanda ya Mashariki Jengo la PSSSF Ghorofa ya Nne, Dar es Salaam. Katika kikao
hicho, Mlalamikaji alieleza kwamba alitembelea ofisi ya Mlalamikiwa na kukutana na
Mhasibu na kufanya nae mazungumzo na mwishoni alieleweshwa juu ya matumizi
yake, hivyo aliamua kulipa ankara bishaniwa yote ili kuendeleza uhusiano mzuri na
ofisi ya Mlalamikiwa. Hivyo basi Mlalamikaji aliandika barua na kuitaarifu Mamlaka
kuwa ameondoa malalamiko yake.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yaondolewe na kila upande
utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 5 mwezi Februari 2025.
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